
 

RITA - HABARI  

Serikali ya Tanzania na Italia 

zimetiliana saini mkataba wa 

msaada wa Euro laki nne na elfu 

kumi sawa na takribani shilingi 

bilioni moja kwa ajili ya programu 

ya kuimarisha mfumo wa Usajili 

wa Matukio Muhimu ya Binada-

mu na Takwimu hapa nchini.  

Msaada huo wa fedha unaele-

kezwa Wakala wa Usajili Ufilisi 

na Udhamini (RITA) ili kutekele-

za jukumu la usajili wa matukio 

muhimu ya Binadamu kwa 

ugatuzi (decentralization)  kwa 

Watoto wenye umri chini ya mi-

aka mitano wapatao 152,546 

ambao watasajiliwa  na kupatiwa 

vyeti vya kuzaliwa katika wilaya 

11 za mkoa wa Tanga.  

Mkataba huo umesainiwa leo 

Juni 23, 2023 Jijini Dar es sa-

laam na Katibu Mkuu wa Wizara 

ya Fedha na Mipango Dkt. Nattu 

Mwamba na Balozi wa Italia 

hapa nchini Mhe. Marco Lombar-

di. 

‘’Tunaishukuru serikali ya Italia 

kwa ushirikiano katika 

kuboresha huduma za kija-

mii kwa wanan 

chi, tunawaahidi fedha zili-

zotolewa zitafanya kazi ili-

yokusudiwa chini ya 

usimamizi wa Wizara ya 

Katiba na Sheria na   
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TANZANIA NA ITALIA ZASAINI MKATABA WA SHILINGI BILIONI 
MOJA KUSAIDIA USAJILI WATOTO MKOA WA TANGA  

 

 

Wizara ya Fedha na Mi 

pango’’. Alisema Dkt.  

Mwamba. 

Msaada huo utahusisha  

Kitengo cha Usajili, Un 

unuzi, Masoko Mawa 

siliano  na Elimu kwa Um 

ma, kitengo cha TEHAMA  

na kitengo cha  Mipango  

na Ufuatiliaji. 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha na Mipango Dkt. Nattu Mwamba na 
Balozi wa Italia Mhe. Marco Lombardi wakisaini Mkataba wa kuipatia 
Tanzania msaada wa fedha ili kuimarisha Usajili wa Matukio Muhimu 
ya Binadamu na Takwimu. 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha na Mipango Dkt. Nattu Mwamba na 

Balozi wa Italia Mhe. Marco Lombardi wakikabidhiana mkataba mara 

baada ya kusainiwa katika hafla iliyofanyika Jijini Dar es salaam. 



 

 

RITA HABARI 
MATUKIO BAADA YA KUSAINIWA KWA MKATABA 

Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri RITA Dkt. Amina Msengwa akitoa neno la shukrani kwa Serikali ya Tanzania na Italia  

kusaini Mkataba utakaosaidia kuboresha hali ya usajili wa vizazi hapa nchini hususani katika Mkoa wa Tanga. 



 

 

RITA HABARI 

Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya RITA Dkt. Amina Msengwa (wakwanza kushoto) akifuatiwa na Kabidhi Wasii Mkuu Bw. 

Frank Kanyusi na Naibu Kabidhi Wasii Mkuu Bi. Irene Lesulie wakifuatilia utiaji saini mkataba baina ya Tanzania na Italia. 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha na Mipango Dkt. Nattu Mwamba akiwasilisha akiishukuru Serikali ya Italia kwa 

kuendelea kusaidia jamii katika kuboresha huduma mbalimbali za kijamii hapa nchini.. 
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Phone: 555-555-5555 

Fax: 555-555-5555 

Email: someone@example.com 

Business Name 

Picha ya kumbukumbu 

Business Tagline or Motto 

Organization 

Balozi wa Italia Mhe. Marco Lombardi akieleza ushirikiano uliopo kati ya Tanzania na Italia katika masuala ya uchumi, na 

maendeleo ya Jamii na kuahidi huwa Serikali yake itaendelea kudumisha ushirikiano uliopo. 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha na Mipango Dkt. Nattu Mwamba na Balozi wa Italia Mhe. Marco Lombardi wakiwa 

katika picha ya kumbukumbu na baadhi ya ujumbe kutoka Serikali ya Tanzania na Italia mara baada ya kusainiwa kwa 

mkataba husika. 

ritatanzania ritatanzania1 Piga Bure 0800117482 

RITA HABARI 


